Mô tả
Switch Cisco C9300X-12Y-E được thiết kế để đáp ứng các yêu cầu trong quá trình chuyển đổi sang Cloud và sự phát triển của Microservice. Với 12 cổng hỗ trợ tốc độ lên tới 25 Gbps, hiệu suất CPU, thông lượng và bộ nhớ Flash lớn hơn, các cổng Uplink module hỗ trợ lên tới 100G, Cisco C9300X-12Y-E giúp cho quá trình chuyển đổi nhanh chóng và dễ dàng hơn.
Thiết bị chuyển mạch Switch Cisco C9300X-12Y-E được triển khai cho các cơ sở hạ tầng mạng có dây và không dây quan trọng, luôn hoạt động trên nền tảng đám mây và có tính bảo mật cao. Cisco C9300X-12Y-E cung cấp mạng dựa trên mục đích (intent-based networking) mang lại sự linh hoạt và tốc độ cao nhờ tính tự động hóa và khả năng lập trình được
Tính năng nổi bật của C9300X-12Y-E:
- Cung cấp 12 cổng 25G/10G/1G SFP28
- Tích hợp phần mềm Network Essentials
- Tính năng xếp chồng linh hoạt với mật độ cao, nâng cao khả năng phục hồi mở rộng quy mô hệ thống mạng
- Đi kèm các tuỳ chọn module linh hoạt
- Hỗ trợ kết nối không dây với các điểm truy cập Wave 2
- Đi kèm UADP 2.0 Mini với CPU giúp khách hàng tối ưu hóa quy mô cấu trúc, tiết kiệm chi phí
- Bảo mật nâng cao với mã hóa MACsec AES-128
- Mang đến khả năng giám sát hiệu quả với tính năng NetFlow
- Quyền truy cập do phần mềm xác định của Cisco (SD-Access) giúp dơn giản hóa các hoạt động và triển khai với tự động hóa dựa trên chính sách từ biên đến đám mây được quản lý bằng Công cụ Dịch vụ Nhận dạng của Cisco (ISE). Ngoài ra, phần mềm này đảm bảo mạng và cải thiện thời gian phân giải thông qua Cisco DNA Center ™
- Tính năng Plug and Play giúp dễ dàng vận hành thiết bị, không mất thời gian cài đặt phức tạp, chỉ cần cắm và sử dụng
- Cisco IOS XE: Hệ điều hành dựa trên Cấp phép chung cho dòng sản phẩm Cisco Catalyst 9000 dành cho doanh nghiệp với hỗ trợ khả năng lập trình theo mô hình và đo từ xa trực tuyến
- Hỗ trợ IPv6 trong phần cứng, cung cấp chuyển tiếp tốc độ dây cho mạng IPv6
- Kết nối IEEE 802.1ba AV Bridging (AVB) được tích hợp sẵn để cung cấp trải nghiệm âm thanh và video tốt hơn thông qua đồng bộ hóa thời gian và QoS được cải tiến.
- Cung cấp các tính năng bảo mật nâng cao như Phân tích lưu lượng truy cập được mã hóa (ETA), thuận toán mã hoá MACsec, xác minh danh tính của phần cứng và phần mềm
- Tích hợp Cisco ThousandEyes: Giúp trực quan hóa end-to-end đường dẫn từ chi nhánh đến đám mây/SaaS, cung cấp hop-by-hop visibility, giám sát chủ động và rút ngắn thời gian xác định sự cố.
- Hỗ trợ tường lửa Cisco ASAc ảo: Cho phép triển khai stateful firewall trực tiếp trên nền tảng, tăng cường bảo mật Internet/SD-WAN mà không cần thêm phần cứng riêng.
Thông số kỹ thuật Switch Cisco C9300X-12Y-E
| C9300X-12Y-E Specification | |
| Total 10/100/1000, Multigigabit copper or SFP Fiber | 12 port 1G/10G/25G SFP28 |
| Uplink Configuration | Modular Uplinks (C9300X-NM-xx) |
| Default AC power supply | 715W AC (PWR-C1-715WAC-P) |
| Software | Network Essentials |
| Available PoE power | n/a |
| Catalyst 9800 Embedded WLC | Yes (200APs) |
| SD-Access Support | Yes (256 Virtual Networks) |
| Stacking support | StackWise-1T |
| Stacking bandwidth support | 1 Tbps |
| Cisco StackPower | Yes (StackPower+) |
| Total number of MAC addresses | 32,000 |
| Total number of IPv4 routes | 39,000 |
| IPv6 routing entries | 19,500 |
| Multicast routing scale | 8,000 |
| QoS scale entries | 4,020 |
| ACL scale entries | 5,000 |
| DRAM | 16 GB |
| Flash | 16 GB |
| VLAN IDs | 4094 |
| Switching capacity | 1,000 Gbps |
| Forwarding rate | 744.07 Mpps |
| Dimensions Chassis only (H x W x D) | 1.73 x 17.5 x 16.1 inch |
| Weight | 7.72 Kg |




Reviews
There are no reviews yet.